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TAARIFA KWA UMMA 

TAMKO LA KULAANI KITENDO CHA UONGOZI WA CHAMA CHA NCCR 

MAGEUZI KUMTAKA KATIBU MKUU AJIUZULU BILA KUFUATA KATIBA YA 

CHAMA 

Mtandao wa Wanawake Watetezi wa Haki za Binadamu (CWHRDs) umepokea kwa masikitiko 

taarifa ya Bi Martha R. Chiomba, Katibu Mkuu wa Chama cha NCCR MAGEUZI kutakiwa 

kujiuzulu kwa lazima. 

Taarifa tulizozipata kupitia kikao alichokifanya na waandishi wa habari kilichofanyika tarehe 

10/5/2022, Katibu Mkuu wa Chama cha NCCR MAGEUZI Bi. Martha Chiomba alieleza kwamba 

Uongozi wa chama cha NCCR MAGEUZI umemtaka ajiuzulu Cheo hicho kwa madai kuwa hana 

uwezo stahiki kutumikia  Cheo hicho. Katika tamko lake kwa Waandishi wa habari bi Martha 

amesema vugu vugu la kumuondoa madarakani linafanywa na viongozi wake ikiwa ni sehemu ya 

mkakati wa Chama cha NCCR MAGEUZI kutaka kuvuna wanachama waliohama chama cha ACT 

ambao mojawapo ya masharti waliyoyatoa kwa wao kujiunga na NCCR MAGEUZI ni 

kuwahakikishia watapata nafasi mbali mbali za uongozi ikiwemo ya Ukatibu Mkuu wa Chama. 

 Bi Martha amesema  alijulishwa azma hiyo alipoitwa nyumbani kwa kiongozi mmoja, akiwa na 

viongozi wengine wawili, ambapo kiongozi huyo alichukua simu ya Bi Martha kwa nguvu , na 

kwa kutumia kauli ya kibabe kumtaka ajiuzulu na Cheo chake ili ampishe mwanaume. Aidha Bi. 

Martha Chiomba amesema baada ya kukataa kujiuzulu uongozi wa chama cha NCCR MAGEUZI 

umekua akitumia watendaji wa chama hicho kumkashifu na kuvuruga amani ya chama. Aidha 

licha ya Bi Martha kupokea vitisho ikiwemo kazi zake kukataliwa ili aonekana hana uwezo wa 

kufanya kazi kama sehemu ya kumshinikiza atimize takwa lao la kuachia nafasi ya ukatibu mkuu 

kwa kujiuzulu mwenyewe. 

Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari Bi Martha amesisitiza kwamba hawezi kufuata agizo 

la viongozi wake linalomshinikiza kujiuzulu. Aidha amewataka viongozi hao watumie Kanuni, 

Taratibu na Sheria ikiwemo Katiba ya Chama inayoongoza namna ya kutekeleza azma kama hiyo. 

Katiba ya Chama cha NCCR MAGEUZI inajinasibu kuwa na nia ya kuwainua wanawake katika 

ngazi za uongozi na kushiriki katika maamuzi hivyo vitendo kama hivi vya ukandamizaji 

vinakinzana na dhamira ya chama. 

Kufuatia ukandamizaji huu wa haki za wanawake viongozi katika siasa, Mtandao wa Wanawake 

Watetezi wa Haki za Binadamu (CWHRDs) unalaani vikali uongozi wa Chama cha NCCR 

MAGEUZI kutaka kutumia nguvu kumtoa  madarakani Katibu Mkuu wa Chama cha NCCR 

MAGEUZI kwa sababu ya kutokuwa na  uwezo wa kufanya kazi. Mtandao unatahadharisha tabia 
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na utamaduni wa vyama vingi vya siasa kuleta mivurugano na unyanyasaji wa kijinsia kila chaguzi 

zinapokaribia bila kujali nguvu nyingi viongozi wanawake wanazotumia kujitolea kuvitumikia na 

kuviinua vyama husika muda wote nje ya misimu ya chaguzi. Taswira kama hizi zinaleta maswali 

mengi juu ya ukosefu wa dhamira ya dhati kimatendo ya kuleta usawa wa kijinsia katika uongozi 

kwa ujumla na hususan baina ya vyama vya siasa, jambo ambalo linawakatisha tamaa wanawake 

walio katika siasa na kutovutia wanawake wapya, hususan vijana wa kike, kuingia katika ulingo 

wa siasa. 

Tunatoa rai kwa msajili wa vyama vya siasa kuangazia vyama hivi ili kubaini ukiukwaji wa katiba 

walizojitungia wao wenyewe na kuweka mazingira yatakayotoa ulinzi wa wanawake walio katika 

siasa ili kulinda haki za wanawake kuchaguliwa au kuchagua viongozi wanaowahitaji. Aidha 

Mtandao unaliomba jeshi la polisi limpe ulinzi anaostahili Bi Martha ili kuepusha walio na nia ovu 

kuhatarisha usalama wake.  

Aidha tunawakumbusha Viongozi wa vyama vya Siasa kufanya kazi kwa ueledi kwa manufaa ya 

ya wananchi, wakiwemo wanawake, ambao hujinasibu kuwatetea na kukusudia kuwaletea 

maendeleo pindi wakipata uongozi. Mwisho, kwa kutambua wingi wa idadi yetu wanawake kama 

wapiga kura nchini, tunatoa wito kwetu sote kuweka nguvu za pamoja kulinda maslahi ya 

wanawake wenzetu walio na wanaokusudia kuingia katika siasa. 

 

Imetolewa Na: 

Mtandao wa Wanawake wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania. 

Tarehe 11 Mei 2022. 
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